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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  

OFISI YA RAIS - TAMISEMI 

TAARIFA KWA UMMA KUHUSU AJIRA YA WALIMU WA 
SHULE ZA MSINGI NA SEKONDARI APRILI, 2019 

 

Ndugu Wanahabari, Ofisi ya Rais - TAMISEMI ilipata kibali cha kuajiri 

jumla ya walimu elfu nne mia tano arobaini na tisa (4,549). Kibali hicho 

kilikuwa ni kwa ajili ya walimu wa Shule za Msingi na Sekondari. 

  

Ndugu Wanahabari, jumla ya waombaji 91,108 walijitokeza kutuma 

maombi ya nafasi mbalimbali zilizotangazwa. Kati ya hao, maombi 43,770 

sawa na asilimia 48.04 ya waombaji wote yalikuwa na viambatisho vyote 

vilivyohitajika na jumla ya waombaji 47,338 sawa na asilimia  51.96 maombi 

yao hayakuwa na vigezo ikiwa ni pamoja na kukosa viambatisho muhimu 

vilivyohitajika. 

 

Ndugu Wanahabari, kutokana na mahitaji makubwa ya walimu katika 

Shule za Msingi na walimu wa Shule za Sekondari wa masomo Sayansi 

(Fizikia, Kemia na Baiolojia) na Hisabati, Ofisi ya Rais-TAMISEMI imefanya 

uchambuzi na kutoa kipaumbele katika ajira ya walimu wa kada zifuatazo: 

(i) Walimu Daraja la Tatu A (Cheti) kwa ajili ya kufundisha Shule za 

Msingi; 

(ii) Walimu Daraja la Tatu B (Stashahada) wa masomo ya Sayansi kwa 

ajili ya kufundisha Shule za Sekondari Kidato cha Kwanza hadi cha 

Nne; 

(iii) Walimu Daraja la Tatu C (Shahada) wa masomo ya Sayansi kwa ajili 

ya kufundisha katika Shule za Sekondari Kidato cha Tano na Sita; na, 

(iv) Walimu Daraja la Tatu C (Shahada) wa masomo ya Elimu Maalumu, 

Biashara, Uchumi, Kilimo na Maarifa ya Nyumbani (Home Economics) 

kwa ajili ya  kufundisha Shule za Sekondari. 
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Ndugu Wanahabari, mchakato wa kupitia maombi ulijumuisha uhakiki wa 
uhalali wa vyeti vya Elimu na Taaluma vya waombaji na ukamilifu wa 
nyaraka zilizohitajika.  

 

Ndugu Wanahabari, napenda kutumia nafasi hii kuwataarifu waombaji 
wote wa masomo ya Sanaa, Sayansi na masomo mengine ambao walitimiza 
vigezo na hawakufanikiwa kupata nafasi katika kipindi hiki kuwa, maombi 
yao yote yamechambuliwa na yamehifadhiwa kwenye kanzidata yetu na 
kuwa, fursa za ajira zitakapojitokeza utaratibu wa ajira utatolewa.  

 

Napenda kuutarifu umma kuwa, jumla ya walimu  4,549  wamepangiwa  

moja kwa moja kufundisha katika Shule mbalimbali za Msingi na Sekondari 

nchini zilizokuwa na upungufu mkubwa wa walimu. Kati ya walimu hao, 

jumla ya walimu 3,059 sawa na asilimia 67.25 wamepangwa kufundisha 

Shule za Msingi na walimu 1,490 sawa na asilimia 32.75 wamepangwa 

kufundisha Shule za Sekondari. 

 

Ndugu Wanahabari, Walimu wote waliopata ajira wanatakiwa kuripoti 

kwa Wakurugenzi wa Halmashauri zilipo shule walizopangwa kwa ajili ya 

uhakiki wa vyeti halisi vya elimu na taaluma, kujaza mikataba ya ajira na 

taratibu nyingine za kiutumishi na kisha kuripoti katika shule 

walizopangiwa. 

 

Ndugu Wanahabari, napenda kuwataarifu kuwa, walimu wote waliopata 

ajira wanatakiwa kuripoti katika vituo vyao vya kazi kuanzia tarehe 07 Mei, 

2019 hadi 21 Mei, 2019.  Walimu wapya ambao hawataripoti katika vituo 

vyao vya kazi ifikapo tarehe 21 Mei, 2019  nafasi zao zitajazwa mara moja 

bila kuwataarifu kwa kuwapanga walimu wenye sifa ambao 

hawakupangwa katika awamu hii. Aidha, Wakurugenzi wa Halmashauri 

wasibadilishe vituo vya kazi vya walimu hao bila KIBALI MAALUM cha 

Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais - TAMISEMI. Mwajiriwa atakayeripoti na 

kuchukua posho ya kujikimu kisha akaondoka katika kituo chake cha kazi 

alichopangiwa atachukuliwa hatua kali za kisheria.  
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Ndugu Wanahabari, mwisho, niwaombe Wakurugenzi wote wa 

Halmashauri zilizopangiwa walimu wa ajira mpya kuwapokea walimu hao 

na kukamilisha taratibu za ajira kwa kuzingatia Sheria, Kanuni, Taratibu na 

Miongozo inayosimamia Utumishi wa Umma. 

 

Ahsanteni kwa kunisikiliza.  

 

Selemani Said Jaffo (Mb) 

WAZIRI WA NCHI 

OFISI YA RAIS – TAMISEMI 
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